PHASE 1:
Thứ tự ra đòn: Angry Dark Creature → Desperated Dark Creature → Hiro Murasame → Graben → Dahlia Blackwood → Ánh Tim
Turn1: AD
Darkluth Shield. Active | Defensive | Magic | Pow: 6 | Target: Self + 1
Total Dmg = 5 x 6 = 30
Turn 2: DD
Deteriorated Nails. Active | Offensive | Magic | Pow: 6 | Target: All Enemy
Total Dmg = 5 x 6 = 30
HP Dahlia = 300 - 30 = 270
HP Ánh Tim = 750 - 30 = 720
HP Hiro = 375 - (30/2) = 360 (Resist Wood)
HP Graben = 750 - (30/2) = 735 (Resist Wood)
Turn 3: Hiro
Shoot. Active | Offensive | Physic | Pow: 5 | Target: Single | Luth Cost: 200
Target: AD
Dice 4 → Total Dmg = 10 x 5 x 70% = 35
HP AD = 100 + 30 - (35x0.75) = 104 (Withstand Metal)
Luth Hiro = 1000 - 200 = 800
→ Shield của AD chưa vỡ, công kích tiếp theo vào DD sẽ do AD nhận
Turn 4: Graben
Regeneration Circle. Active | Supportive | Hybrid | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 350 | Str/Mag ≥ 5
Target: Dahlia và Hiro
Dice 1 → Total HP = 8 x 3 x 0% = 0
Total Luth = 8 x 3 x 2 x 0% = 0
→ HP&Luth của Dahlia&Hiro không thay đổi
Luth Graben = 2000 - 350 = 1650
Turn 5: Dahlia
Arrow. [Sagitta only] Active | Offensive | Magic | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 200
Target: AD
Dice 5 → Total Dmg = 10 x 3 x 80% = 24
HP AD = 104 - 24x2 = 56
Luth Dahlia = 1100 - 200 = 900
Turn 6: Ánh Tim
Regeneration Circle. Active | Supportive | Hybrid | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 350 | Str/Mag ≥ 5
Target: Dahlia và Hiro
Dice 2 → Total HP = 8 x 3 x 50% = 12
Total Luth = 8 x 3 x 2 x 50% = 24
HP Dahlia = 270 + 12 = 282
Luth Dahlia = 900 + 24 = 924
HP Hiro = 360 + 12 = 372
Luth Hiro = 800 + 24 = 824
Luth Ánh Tim = 2000 - 350 = 1650
Tổng kết:
HP AD = 56
HP DD = 100
HP Dahlia = 282
HP Ánh Tim = 720
HP Hiro = 372
HP Graben = 735
Luth Dahlia = 924
Luth Ánh Tim = 1650
Luth Hiro = 824
Luth Graben = 1650
PHASE 2:
Thứ tự ra đòn: Angry Dark Creature → Desperated Dark Creature → Hiro Murasame → Graben → Dahlia Blackwood → Ánh Tim
Turn1: AD
Darkluth Shield. Active | Defensive | Magic | Pow: 6 | Target: Self + 1
Total Dmg = 5 x 6 = 30
Turn 2: DD
Deteriorated Nails. Active | Offensive | Magic | Pow: 6 | Target: All Enemy
Total Dmg = 5 x 6 = 30
HP Dahlia = 285 - 30 = 255
HP Ánh Tim = 720 - 30 = 690
HP Hiro = 375 - (30/2) = 360 (Resist Wood)
HP Graben = 735 - (30/2) = 720 (Resist Wood)
Turn 3: Hiro
Shoot. [Orion only] Active | Offensive | Physic | Pow: 5 | Target: Single | Luth Cost: 200
Target: AD
Dice 3 → Total Dmg = 10 x 5 x 60% = 30
HP AD = 56 + 30 - (30x0.75) = 64 (Withstand Metal)
Luth Hiro = 824 - 200 = 624
→ Shield của AD chưa vỡ, công kích tiếp theo vào DD sẽ do AD nhận.
Turn 4: Graben
Regeneration Circle. Active | Supportive | Hybrid | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 350 | Str/Mag ≥ 5
Target: Dahlia và Hiro
Dice 4 → Total HP = 8 x 3 x 70% = 17
Total Luth = 10 x 3 x 2 x 70% = 34
HP Dahlia = 255 + 17 = 272
Luth Dahlia = 930 + 34 = 964
HP Hiro = 360 + 17 = 375 (Max HP)
Luth Hiro = 630 + 34 = 664
Luth Graben = 1650 - 350 = 1300
Turn 5: Dahlia
Arrow. [Sagitta only] Active | Offensive | Magic | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 200
Target: AD
Dice 4 → Total Dmg = 10 x 3 x 70% = 21
HP AD = 64 - 21x2 = 22
Luth Dahlia = 964 - 200 = 764
Turn 6: Ánh Tim
Regeneration Circle. Active | Supportive | Hybrid | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 350 | Str/Mag ≥ 5
Target: Dahlia và Hiro
Dice 3 → Total HP = 8 x 3 x 60% = 14
Total Luth = 8 x 3 x 2 x 60% = 28
HP Dahlia = 272 + 14 = 286
Luth Dahlia = 764 + 28 = 792
HP Hiro = 375 + 14 = 375 (Max HP)
Luth Hiro = 664 + 28 = 692
Luth Ánh Tim = 1650 - 350 = 1300
Tổng kết:
HP AD = 22
HP DD = 100
HP Dahlia = 286
HP Ánh Tim = 690
HP Hiro = 375
HP Graben = 720
Luth Dahlia = 792
Luth Ánh Tim = 1300
Luth Hiro = 692
Luth Graben = 1300
PHASE 3:
Thứ tự ra đòn: Angry Dark Creature → Desperated Dark Creature → Hiro Murasame → Graben → Dahlia Blackwood → Ánh Tim
Turn1: AD
Darkluth Shield. Active | Defensive | Magic | Pow: 6 | Target: Self + 1
Total Dmg = 5 x 6 = 30
Turn 2: DD
Deteriorated Nails. Active | Offensive | Magic | Pow: 6 | Target: All Enemy
Total Dmg = 5 x 6 = 30
HP Dahlia = 286 - 30 = 256
HP Ánh Tim = 690 - 30 = 660
HP Hiro = 375 - (30/2) = 360 (Resist Wood)
HP Graben = 720 - (30/2) = 705 (Resist Wood)
Turn 3: Hiro
Shoot. [Orion only] Active | Offensive | Physic | Pow: 5 | Target: Single | Luth Cost: 200
Target: AD
Dice 3 → Total Dmg = 10 x 5 x 60% = 30
HP AD = 22 + 30 - (30x0.75) = 30
Luth Hiro = 692 - 200 = 492
→ Shield của AD chưa vỡ, công kích tiếp theo vào DD sẽ do AD nhận.
Turn 4: Graben
Regeneration Circle. Active | Supportive | Hybrid | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 350 | Str/Mag ≥ 5
Target: Dahlia và Ánh Tim
Dice 6 → Total HP = 8 x 3 x 90% = 22
Total Luth = 8 x 3 x 2 x 90% = 44
HP Dahlia = 256 + 22 = 278
Luth Dahlia = 792 + 44 = 836
HP Ánh Tim = 660 + 22 = 682
Luth Ánh Tim = 1300 + 44 = 1344
Luth Graben = 1300 - 350 = 950
Turn 5: Dahlia
Arrow. [Sagitta only] Active | Offensive | Magic | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 200
Target: AD
Dice 2 → Total Dmg = 10 x 3 x 50% = 15
HP AD = 30 - 15x2 = 0 →
OUT
Luth Dahlia = 836 - 200 = 636
Turn 6: Ánh Tim
Regeneration Circle. Active | Supportive | Hybrid | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 350 | Str/Mag ≥ 5
Target: Hiro và Graben
Dice 6 → Total HP = 8 x 3 x 90% = 22
Total Luth = 8 x 3 x 2 x 90% = 44
HP Hiro = 360 + 22 = 375 (Max HP)
Luth Hiro = 492 + 44 = 536
HP Graben = 705 + 22 = 727
Luth Graben = 950 + 44 = 994
Luth Ánh Tim = 1344 - 350 = 994
Tổng kết:
HP AD = 0
HP DD = 100
HP Dahlia = 278
HP Ánh Tim = 682
HP Hiro = 375
HP Graben = 727
Luth Dahlia = 636
Luth Ánh Tim = 994
Luth Hiro = 536
Luth Graben = 994
PHASE 4:
Thứ tự ra đòn: Desperated Dark Creature → Hiro Murasame → Graben → Dahlia Blackwood → Ánh Tim
Turn 1: DD
Deteriorated Nails. Active | Offensive | Magic | Pow: 6 | Target: All Enemy
Total Dmg = 5 x 6 = 30
HP Dahlia = 278 - 30 = 248
HP Ánh Tim = 682 - 30 = 652
HP Hiro = 375 - (30/2) = 360 (Resist Wood)
HP Graben = 727 - (30/2) = 712 (Resist Wood)
Turn 2: Hiro
Shoot. [Orion only] Active | Offensive | Physic | Pow: 5 | Target: Single | Luth Cost: 200
Target: DD
Dice 6 → Total Dmg = 10 x 5 x 90% = 45
HP DD = 100 - 45x2 = 10 (Weak Metal)
Luth Hiro = 536 - 200 = 336
Turn 3: Graben
Regeneration Circle. Active | Supportive | Hybrid | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 350 | Str/Mag ≥ 5
Target: Dahlia và Ánh Tim
Dice 3 → Total HP = 8 x 3 x 60% = 14
Total Luth = 8 x 3 x 2 x 60% = 28
HP Dahlia = 248 + 14 = 262
Luth Dahlia = 636 + 28 = 664
HP Ánh Tim = 652 + 14 = 666
Luth Ánh Tim = 994 + 28 = 1022
Luth Graben = 994 - 350 = 644
Turn 4: Dahlia
Arrow. [Sagitta only] Active | Offensive | Magic | Pow: 3 | Target: 2 | Luth Cost: 200
Target: DD
Dice 4 → Total Dmg = 10 x 3 x 70% = 21
HP DD = 10 - 21 = -11 →
OUT
Luth Dahlia = 664 - 200 = 464
BATTLE ENDS.
Đánh dấu